18.6 C
New York
Saturday, May 18, 2024

उद्या नामविस्तार दिवसानिमित्त अभिवादन सोहळा

उद्या नामविस्तार दिवसानिमित्त अभिवादन सोहळा

नागपूर ( जयंत साठे ) : मराठवाडा विद्यापीठाला डॉक्टर बाबासाहेब आंबेडकरांचे नाव देण्याचा ठराव महाराष्ट्र राज्य विधिमंडळाच्या दोन्ही सभागृहात 27 जुलै 1978 ला एकमताने पास झाला. परंतु सरकारच्याच जातीयवादी प्रवृत्तीमुळे आंबेडकरी समाजाने 17 वर्षे सर्वच प्रकारे आंदोलने, संघर्ष केल्यावर वित्तहानी झाल्यावर, अनेकांचे जीव गेल्यावर 14 जानेवारी 1994 रोजी त्याचा डॉ बाबासाहेब आंबेडकर मराठवाडा विद्यापीठ असा नामविस्तार करण्यात आला.
या घटनेत शहीद झालेल्या शहिदांच्या स्मृती प्रित्यर्थ बांधण्यात आलेल्या नामांतर शहीद स्मारकाला अभिवादन करुन त्या ऐतिहासिक स्मृती जागविण्यासाठी बहुजन समाज पार्टी नागपूर जिल्ह्याच्या वतीने शनिवार दिनांक 14 जानेवारी रोजी सकाळी 11 वाजता दहा नंबर पुलिया इंदोरा नागपूर येथे आयोजन केलेले आहे. तसेच रिपाइं, विविध सामाजिक संघटना अभिवादन करतील.

Surendra Ikhare

सुरेंद्र इखारे

सुरेंद्र इखारे

संपादक
जयंत साठे

जयंत साठे

उपसंपादक

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_img

Latest Articles

Recent News