18.6 C
New York
Saturday, May 18, 2024

धम्मोदय विहार येथे धम्महॉल व बुद्धमूर्तीचे लोकार्पण

धम्मोदय विहार येथे धम्महॉल व बुद्धमूर्तीचे लोकार्पण

भारतीय संविधानाच्या प्रास्ताविकेचे सामूहिक वाचन

नागपूर – जयंत साठे –
त्रिरत्न धम्मोराईज मिशन द्वारा संचालित धम्मोदय विपश्यना विहार व वृद्धाश्रमाच्या धम्महॉल व बुद्धमूर्ती चे लोकार्पण करण्यात आले. लोकार्पण अखिल भारतीय भिक्खू संघ व भिक्खूनी संघ यांच्या हस्ते व उपस्थितीत नरसाळा परिसरातील गारगोटी येथील उज्वल हाउसिंग सोसायटीच्या प्लॉट नंबर 50 वर करण्यात आले. याप्रसंगी भिक्खू, भिक्खुनी व उपासक संघाच्या वतीने भारतीय संविधानाच्या प्रास्ताविकेचे सामूहिकरित्या वाचन करून शपथ घेण्यात आली.

याप्रसंगी बुद्धमूर्ती व धम्म हॉलच्या लोकार्पणा सोबतच त्रिरत्न धम्मोराईज मिशनचे अध्यक्ष डॉ भदंत धम्मोदय महाथेरो यांच्या वाढदिवसा निमित्त भिक्षू व भिक्षुनी संघाला भोजनदान व संघदानाचा भव्य कार्यक्रम करण्यात आला.

कार्यक्रमाला अखिल भारतीय भिक्खू संघाचे भंते प्रियदर्शी महाथेरो, डॉ धम्मसेवक महाथेरो, भन्ते धम्मधर महाथेरो, भन्ते विनयकीर्ती, भन्ते अशोक बोधी, भन्ते तिस्स, भन्ते अगं धम्मा, भन्ते धम्मरथ, भन्ते धम्मरक्षित, भन्ते मेधनकर द्रोपदाय, भन्ते संघानंद, भन्ते सुमंगल, भन्ते प्रज्ञाप्रिय, भन्ते डी संघानंद, भन्ते प्रज्ञारत्न, भन्ते आर्यपुत्र धम्ममेध, भन्ते धम्मरत्न, भन्ते धम्मपाल, भन्ते गुणानंद, भन्ते सुबोध, भन्ते प्रज्ञानंद तसेच

भिक्षुनी पुण्यका, भिक्षुनी प्रज्ञागौतमी, भिक्षुनी सुनीता, भिक्षुनी संघमित्रा, भिक्षुनी सुजाता, भिक्षुनी कुंडलिकाशीला, भिक्षणी आम्रपाली, भिक्षूनी प्रजापती, भिक्षुनी धम्मप्रिया, भिक्षुनी विशाखा, भिक्षुनी गुणप्रिया आदि भिक्षू भिक्षुनी प्रामुख्याने उपस्थित होते.

याप्रसंगी विशेष योगदानाबद्दल स्नेहा बागडे, आम्रपाली बोरकर, चंद्रकला पाटील, देवांगना डांगे, प्रियंका शंभरकर, कांचन वाघमारे, मीना तेलंग, शर्मिला बागडे, उषा लोखंडे, सुनीता खोब्रागडे, नयना राऊत, नलिनी गेडाम, शालिनी रामटेके, विजया शिरसाट, सुनंदा शंभरकर, कविता ढोके, पौर्णिमा शंभरकर आदींना डॉ धम्मोदय महाथेरो यांनी शुभ्रसाडी दान देऊन सन्मानित केले.

कार्यक्रमाचे सूत्रसंचालन संजय मेश्राम यांनी प्रास्ताविक नरेंद्र पाटील यांनी समारोप उत्तम शेवडे यांनी केला

कार्यक्रमाच्या यशस्वीतेसाठी प्रणय बागडे, शत्रुघन गेडाम, राहुल बोरकर, चंद्रपाल ढोके, दयावान गजघाटे, के झेड वाघमारे, हरिदास गजभिये, ईशान चिकाटे, सुमेध कांबळे, शत्रुघन धनविजय, संघदीप उके, शामराव गवई, प्रकाश बौद्ध, शरद गजभिये आदींनी विशेष परिश्रम घेतले.

Surendra Ikhare

सुरेंद्र इखारे

सुरेंद्र इखारे

संपादक
जयंत साठे

जयंत साठे

उपसंपादक

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_img

Latest Articles

Recent News