23.2 C
New York
Wednesday, July 24, 2024

*लोकमान्य टिळक महाविद्यालया मध्ये रा.से.यो.पथकाने राबविले स्वच्छता अभियान*

*लोकमान्य टिळक महाविद्यालया मध्ये रा.से.यो.पथकाने राबविले स्वच्छता अभियान*

महात्मा गांधी व लाल बहादूर शास्त्री जयंती निमीत्त उपक्रम

सुरेंद्र इखारे वणी :-     राष्ट्रपिता महात्मा गांधी व लाल बहादूर शास्त्री यांच्या जयंती निमीत्त लोकमान्य टिळक महाविद्यालय वणी येथील राष्ट्रीय सेवा योजना पथकाने महाविद्यालयात माननिय पंतप्रधान यांनी केलेल्या आवाहनानुसार स्वच्छतेची सुरूवात महाविद्यालय पासून केली दि.१/१०/२३ ला स्वच्छता अभियान राबविले. यामध्ये महाविद्यालय आणि महाविद्यालयाचा परिसर स्वच्छ करून या स्वच्छता अभियानात सहभाग घेतला. तसेच दि. २/१०/२३ रोजी राष्ट्रपिता महात्मा गांधी आणि लालबहादूर शास्त्री यांच्या जयंती निमीत्त मा.प्राचार्य डॉ.प्रसाद खानझोडे व डॉ.अभिजीत अणे यांच्या हस्ते महात्मा गांधी व लाल बहादूर शास्त्री यांच्या प्रतिमेचे पुजन करण्यात आले. प्रास्ताविकेतून डॉ.निलीमा दवने यांनी जयंतीचे महत्व विषद केले, तर या प्रसंगी प्राचार्य डॉ.प्रसाद खानझोडे यांनी विद्यार्थ्यांना स्वच्छते विषयी मार्गदर्शन केले , स्वच्छतेची परंपरा ही फक्त एका दिवसापूर्ती नसून ती अविरत चालू असावी यासाठी विद्यार्थ्यांना आवाहन केले त्यानतंर *स्वच्छता अभियान रँली* काढण्यात आली व नगरवाचनालय वणी येथील परिसर राष्ट्रीय सेवा योजनेच्या विद्यार्थ्यांनी स्वच्छ केला . या कार्यक्रमाच्या प्रसंगी संत गाडगेबाबा अमरावती युनिव्हर्सिटी चे सिनेट मेंबर मा. कासावर सर आणि नगर वाचनालयातील सर्व कर्मचारी उपस्थित होते तसेच या अभियानात २०० रा.से.यो. स्वयंसेवकानी सहभाग नोंदविला या सर्व कार्यक्रमासाठी महाविद्यालयाचे प्राचार्य डॉक्टर प्रसाद खानझोडे यांचे मार्गदर्शन लाभले आणि कार्यक्रमाचे आयोजन डॉ. नीलिमा दवणे यांनी केले.

Surendra Ikhare

सुरेंद्र इखारे

सुरेंद्र इखारे

संपादक
जयंत साठे

जयंत साठे

उपसंपादक

Related Articles

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here

Stay Connected

0FansLike
3,912FollowersFollow
0SubscribersSubscribe
- Advertisement -spot_img

Latest Articles

Recent News